Xử phạt đối với hành vi lái xe hoặc ngồi trên xe gắn máy, kéo, đẩy xe đạp
Ngày 01/06/2015
Lượt xem: 8850

 Hỏi:

Hiện nay, tôi thấy trên đường nhựa nhiều người lái xe hoặc người ngồi trên xe gắn máy kéo, đẩy xe đạp để đi cho nhanh. Việc làm này vừa nguy hiểm và gây cản trở giao thông. Xin hỏi hành vi này có bị xử phạt không và mức xử phạt như thế nào?

Trả lời:

           Người điều khiển xe hoặc người ngồi trên xe môtô, xe gắn máy, kể cả xe máy điện, hay các loại xe tương tự xe mô tô, xe gắn máy mà có hành vi như: bám, kéo, đẩy xe khác là hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt và theo quy định của pháp luật phải bị xử phạt hành chính. Theo quy định tại điểm k, khoản 4 Điều 6, Nghị định số 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông, đường bộ, đường sắt thì người điểu khiển xe hoặc người ngồi trên xe bám, kéo, đẩy xe khác, vật khác sẽ bị phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng


         Như vậy, hành vi lái xe hoặc ngồi trên xe gắn máy, kéo, đẩy xe đạp là hành vi vi phạm hành chính và sẽ bị xử phạt từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng. 

Nguồn: Trung tâm TGPL số 2
Ý kiến phản hồi
Để thuận tiện cho việc đăng tải, bạn vui lòng nhập các ý kiến phản hồi bằng tiếng Việt có dấu.
Đài Phát Thanh Tiên Lãng xin chân thành cảm ơn !
Captcha

Tin mới hơn
Tin cũ hơn
Hiển thị : 10 / 13 kết quả
Trang: 1 - 2 «  ·  » 

Thông tin doanh nghiệp

Ý kiến - Phản hồi

  • Tự Cường
  • Tiên Tiến
  • Quyết Tiến
  • Khởi Nghĩa
  • Cấp Tiến
  • Kiến thiết
  • Thị trấn
  • Quang Phục

Liên kết